Tsarin firiji yana ƙara haɓaka da fasaha. A cikin wannan yanayin, menene za mu iya tsammani daga makomar firiji?
Na'urar firji yana ko'ina, tun daga wuraren zama da na kasuwanci zuwa dakunan gwaje-gwajen likita da asibitoci. A duk duniya, ita ce ke da alhakin adana abubuwan sha da abinci na tsawon lokaci tare da tabbatar da kiyaye magunguna, alluran rigakafi, bankunan jini da sauran aikace-aikacen likitanci. Sabili da haka, firiji yana da mahimmanci ba kawai don kulawa ba, har ma don ingancin rayuwa.
A cikin shekaru da yawa, juyin halitta na fasaha ya ba da damar ƙara sabunta tsarin na'urar sanyi. Waɗannan canje-canjen suna faruwa a cikin sauri kuma suna nunawa a cikin ƙarin sabbin abubuwa da ingantattun mafita ga dukan sarkar sanyi. A cikin wannan mahallin, menene zamu iya tsammanin daga makomar firiji? Duba abubuwan 5 na wannan kasuwa.
1. Ingantaccen Makamashi
Tare da karuwar yawan jama'a a duniya kuma, saboda haka, a cikin adadin kayan aikin sanyi da ake bukata don kiyaye wannan adadin girma, ya zama dole a saka hannun jari a cikin zaɓuɓɓukan da ke samar da ingantaccen makamashi, don yin amfani da mafi ƙarancin albarkatun ƙasa mai yiwuwa. da rage tasirin muhalli .
Saboda haka, zaɓuɓɓukan da ke cinye ƙarancin wutar lantarki sun zama yanayi, ba tare da la'akari da nau'in firiji ba. Bayan haka, ana iya ganin fa'idodin a ko'ina, daga gidaje zuwa firiji na kasuwanci.
Maɓalli masu iya canzawa, waɗanda kuma aka sani da VCCs ko fasahar inverter, ana iya ɗaukar wani ɓangare na wannan yanayin. Wannan shi ne saboda iyawar sarrafa saurinsa: lokacin da ake buƙatar ƙarin sanyaya, saurin aiki yana ƙaruwa, amma lokacin da zafin jiki mai kyau ya kai, yana raguwa. Don haka, amfani da makamashi yana raguwa da kashi 30 da 40% idan aka kwatanta da kwamfutoci na al'ada.
2. Refrigeren halitta
Tare da ƙara damuwa game da dorewa, duka biyu ta ƙarshen mabukaci da masana'antu, yin amfani da na'urar refrigerant na halitta wani yanayi ne wanda ke samun ƙarin sararin samaniya, yana inganta ƙananan tasirin muhalli da kuma ƙara haɓaka ingantaccen tsarin.
Madadin yin amfani da HFCs (hydrofluorocarbons), firji na halitta ba sa cutar da Layer na ozone kuma suna da kusan tasiri akan dumamar yanayi.
3. Canjin Dijital
Refrigeration kuma wani bangare ne na yanayin canjin dijital. Misalin wannan shine haɗin kai tsakanin madaidaicin kwampreshin saurin gudu da wurin aikace-aikacensa. Ta hanyar software na sarrafawa kamar Smart Drop-In, yana yiwuwa a daidaita saurin kwampreso a yawancin yanayi daban-daban, gami da defrost, buɗe ƙofar firiji akai-akai da buƙatar dawo da zafin jiki mai sauri. Daga cikin fa'idodinsa akwai haɓakar makamashi na kayan aiki, sauƙin amfani da haɓaka fa'idodin da saurin canji ke bayarwa.
4. Rage Girman Girma
Miniaturization wani yanayi ne wanda ya ƙunshi cibiyoyin kasuwanci da gidaje. Tare da ƙananan wurare, yana da kyawawa cewa firji su ma suna ɗaukar sarari kaɗan, wanda ke nufin ƙananan compressors da raka'a masu tarawa.
Tare da ci gaban fasaha, yana yiwuwa a iya biyan wannan buƙatar ba tare da rasa inganci ba da duk sababbin abubuwan da aka saka a cikin samfurin. Ana ganin tabbacin hakan a cikin kwampressors na Embraco, waɗanda suka zama ƙarami a cikin shekaru. Tsakanin 1998 da 2020, VCCs, alal misali, an sami raguwar girma har zuwa 40%.
5. Rage Surutu
Wani yanayin da ke da alaƙa da ƙananan ƙananan gidaje shine neman ta'aziyya ta hanyar rage hayaniyar kayan aiki, don haka yana da mahimmanci cewa firiji ya fi shiru. Bugu da ƙari, iri ɗaya ne ga kayan aiki a cikin mahalli, kamar dakunan gwaje-gwaje na bincike da asibitoci, waɗanda a zahiri sun fi natsuwa.
Don wannan, matsa lamba masu saurin canzawa sune zaɓin da ya dace. Baya ga ingantaccen ƙarfin kuzari, waɗannan samfuran kuma suna ba da matakan ƙaranci sosai. Idan aka kwatanta da ƙayyadaddun kwamfuta na saurin gudu, madaidaicin mamfarar saurin gudu yana aiki tare da ƙarancin ƙarar 15 zuwa 20%.
Lokacin aikawa: Yuli-23-2024