Yadda Ake Gwada Defrost Heater?
Na'urar bushewa yawanci tana kasancewa a bayan injin daskarewa gefe da gefe ko ƙarƙashin ƙasan babban injin daskarewa. Zai zama dole a cire abubuwan da ke hanawa kamar abubuwan da ke cikin injin daskarewa, ɗakunan injin daskarewa da injin kankara don isa wurin hita.
Tsanaki: Da fatan za a karanta bayanan lafiyar mu kafin yin ƙoƙarin kowane gwaji ko gyara.
Kafin gwada injin daskarewa, cire firinji don guje wa haɗarin girgiza wutar lantarki.
Za a iya riƙe panel ɗin a wurin ta faifan bidiyo ko sukurori. Cire sukurori ko danna shirye-shiryen riƙewa tare da ƙaramin sukudireba. A kan wasu tsofaffin manyan injin daskarewa wajibi ne a cire gyare-gyaren filastik don samun damar filin injin daskarewa. Cire wannan gyare-gyare na iya zama da wahala - kar a tilasta shi. Idan kun yanke shawarar cire shi, kuna yin haka a cikin haɗarin ku - yana da saurin karyewa. Da farko a dumama shi da tawul ɗin wanka mai ɗumi mai ɗanɗano, wannan zai sa ya ragu kuma ya ɗan yi laushi.
Akwai nau'ikan abubuwan dumama dumama na farko guda uku; sandan karfe da aka fallasa, sandar karfe da aka lullube da tef na aluminium ko igiyar waya a cikin bututun gilashi. Dukkan abubuwa uku ana gwada su ta hanya ɗaya.
Ana haɗa wutar lantarki ta wayoyi biyu. Ana haɗa wayoyi tare da zamewa akan masu haɗawa. Cire masu haɗin kai da ƙarfi daga tashoshi (kada ku ja kan waya). Kuna iya buƙatar amfani da nau'i-nau'i na allura-hanci don cire masu haɗin. Duba masu haɗawa da tasha don lalata. Idan masu haɗin haɗin sun lalace ya kamata a canza su.
Gwada kayan dumama don ci gaba ta amfani da multitester. Saita multitester zuwa saitin ohms X1. Sanya bincike akan kowane tasha. Ya kamata Multitester ya nuna karatu a wani wuri tsakanin sifili da mara iyaka. Saboda adadin abubuwa daban-daban ba za mu iya faɗi abin da ya kamata karatun ku ya kasance ba, amma muna iya tabbatar da abin da bai kamata ya kasance ba. Idan karatun sifili ne ko rashin iyaka abin dumama ba shakka ba shi da kyau kuma yakamata a canza shi.
Kuna iya samun karatu tsakanin waɗannan matsananci kuma kashi na iya zama mara kyau, kawai za ku iya tabbata idan kun san daidai ƙimar kashinku. Idan za ku iya nemo tsari, kuna iya iya tantance ƙimar juriya da ta dace. Hakanan, bincika kashi kamar yadda ƙila a yi masa alama.
Lokacin aikawa: Janairu-18-2024