Ana amfani da bututun dumama a cikin firiji (kamar bututun dumama na defrosting) galibi don: aikin defrosting: Narke sanyi akai-akai akan injin daskarewa don kula da ingancin sanyaya. Hana daskarewa: Kula da ɗan dumama a takamaiman wurare (kamar hatimin ƙofa) don hana daskarewa ruwa. Matsakaicin zafin jiki: Taimaka wajen kunna tsarin sarrafa zafin jiki a cikin ƙananan yanayin zafi. Bututun dumama abubuwa ne masu ƙarfi. Yayin aiki, suna iya haifar da haɗari saboda zazzaɓi, gajeriyar kewayawa ko ci gaba da samar da wutar lantarki. Don haka, ana buƙatar kariya da yawa.
Mahimman mahimmancin fuses biyuFuus sau biyu yawanci haɗuwa ne na fuses zafin jiki (wanda za a iya zubarwa) da fuses masu sake saitawa (irin su fuses bimetallic strip fuses), kuma ayyukansu sune kamar haka: Da fari dai, suna ba da kariya ta kuskure guda biyu, layin farko na tsaro (fis ɗin sake saitawa): Lokacin da bututun dumama ya sami mummunan halin yanzu saboda kuskuren wucin gadi (kamar fuse bimetal reshe). fuse) zai cire haɗin kewaye. Bayan an kawar da laifin, za'a iya sake saita shi ta atomatik ko da hannu don gujewa sauyawa akai-akai. Layin tsaro na biyu (fus ɗin zafin jiki): Idan fis ɗin sake saitawa ya kasa (kamar mannewa lamba), ko bututun dumama ya ci gaba da yin zafi (kamar gazawar kewaye), fis ɗin zafin jiki zai narke har abada lokacin da zafin jiki mai mahimmanci (yawanci 70).℃zuwa 150℃) an kai shi, an yanke wutar lantarki gaba ɗaya don hana ƙonewar wuta ko ɓarna. Abu na biyu, shi ne don magance nau'ikan kurakurai daban-daban, kamar nauyin nauyi na yanzu: amsa ta hanyar fis ɗin sake saitawa. Zazzabi mara kyau: Amsa ta hanyar fis ɗin zafin jiki (zai yi aiki ko da na yanzu yana da al'ada amma zafin jiki ya wuce misali). A ƙarshe, ƙira mai yawa yana haɓaka aminci. Fuus guda ɗaya na iya haifar da gazawar kariya saboda laifin nasa (kamar gazawar busawa cikin lokaci), yayin da fuse dual yana rage haɗari ta hanyar ƙira.
Lokacin aikawa: Mayu-16-2025